* Website đang xây dựng, CHƯA CHÍNH THỨC sử dụng. Tin tức, bài viết, sản phẩm chỉ đăng làm mẫu!
* CẦN MUA TÊN MIỀN "COCBETONGCOTTHEP.COM", vui lòng liên hệ 0908 744 256 - 0917 212 969 (Mr. Thanh)

* Cáp quang Multimode: 024.66 73 43 83 - 0974 002 002

Thông số kỹ thuật sản phẩm Cáp quang Multimode 4 Core ( 4 sợi) GYXTW:

    Vỏ cáp được Học bằng chất liệu nhựa HDPE có độ bền cao và chịu được mưa nắng lâu ngày
    Cáp được bọc một lớp lá thép mỏng giúp tăng cường độ bảo vệ của cáp, chống tác động tối đa từ môi trường
    Có 2 sợi lõi thép gia cường nhằm hạn chế dộ võng của cáp và gia tăng độ cứng
    Loại sợi quang: sợi Multimode  hoặc 62.5/125 µm
    Dung lượng: 4 Sợi Multimode
    Tốc độ truyền tối đa: 1 Gigabit/s
    Đường kính cáp: 8 mm
    Quy cách đóng gói: Lô gỗ dài từ 2000-4000m/lô

Cáp quang Multimode 4 sợi, indoor/outdoor có đường kính 50/125um và 62,5/125um, là sản phẩm thiết kế linh hoạt sử dụng cho cả ứng dụng ngoài trời lẫn trong nhà. Việc đi dây linh hoạt, không phải chuyển loại dây, nên cáp quang đa năng multimode indoor/outdoor là lựa chọn lý tưởng cho phát triển hệ thống mạng LAN nội bộ, mạng camera, phòng cháy....

  Cáp quang multimode 4 sợi, trong nhà/ngoài trời, do www.daiduongtechco cung cấp là sản phẩm chất lượng cao, hoạt động ổn định, tốc độ lên tới 1 Gbps, là lựa chọn lý tưởng cho các ứng dụng mở rộng mạng Lan nội bộ cáp quang, LAN cáp quang.



Đặc trưng của cáp quang multimode 4 sợi, indoor/outdoor

    Đi dây cả ứng dụng trong nhà lẫn ứng dụng ngoài trời
    Dung lượng sợi lên tới 4 sợi, tốc độ làm việc 1Gbps
    Sợi thép gia cường chống gập cáp.
    Kết cấu chắc chắn.

Đặc điểm kỹ thuật của cáp quang multimode 4 sợi, indoor/outdoor:

    Loại sợi quang: multimode 50/125um, 62,5/125um
    Dung lượng: 4 sợi, multimodemode
    Đường kính cáp: 8mm
    Bán kính cong tối thiểu: khi lắp đặt: 80mm, khi sử dụng: 160mm
    Cấu trúc cáp: ống lỏng, 1 ống

Cáp quang treo Singlemode (dây treo kim loại) 4 fo, Xuất xứ : Việt Nam Bước sóng : 1310nm và 1550nm Đơn vị tính : Mét Cáp quang thuê bao hay còn gọi là cáp quang FTTH 4 sợi/4core là loại cáp được sử dụng rất phổ biến bởi nhiều đặc tính ưu việt của nó, thích hợp cho mọi đường truyền mạng, truyền tín hiệu truyền hình, tín hiệu điều khiển... Cáp quang single mode 4 sợi chất lượng tốt, giá thành rẻ, dễ dàng lắp đặt. thegioicapquang chuyên phân phối cáp quang FTTH 4 sợi, cáp quang single mode, multimode từ 2 sợi - 24 sợi, hàng nhập khẩu đảm bảo chất lượng, có giấy tờ đầy đủ hỗ trợ dự án. Quý khách quan tâm vui lòng liên hệ trực tiếp để được hỗ trợ miễn phì.

Cáp quang 4FO Singlemode loại cáp quang treo thông dụng được sử dụng phổ biến nhất hiện nay. Cáp treo 4Core mang cung cấp đường truyền dự phòng với các hệ thống sử dụng 2 sợi quang mang đến giải pháp dự phòng hợp lý cho các doanh nghiệp. Cáp 4FO Singlemode chính hãng không chỉ chất lượng tốt và giá thành cũng rất cạnh tranh.

Có lẽ đây cũng là lý do khiến loại cáp quang treo Singlemode này được ưa chuộng và sử dụng hơn hẳn phần còn lại.

Thông số cơ bản của cáp quang FTTH 4 sợi

- Tiêu chuẩn sợi quang: ITU-T G.652D, G.655.
- Từ 2 – 12 sợi quang SMF.
- Cáp quang SM FTTH Sử dụng công nghệ ống đệm lỏng, sợi quang nằm trong và được bảo vệ chịu được những tác động khi lắp đặt và môi trường .
- Các khoảng trống giữa sợi và bề mặt trong của ống đệm được điền đầy bằng hợp chất đặc biệt chống sự thâm nhập của nước.
- Sợi cáp quang 4 sợi sử dụng trong cáp liên tục, có mối hàn, hạn chế được tối đa suy hao tín hiệu.



- Cáp được thiết kế với vật liệu hoàn toàn khô, nên cáp có đường kính nhỏ, gọn và nhẹ, dễ dàng khi lắp đặt, xử lý và vận chuyển. Cường độ chịu lực cao dựa vào các dây thép mạ kẽm chịu lực và lớp sợi tổng hợp chịu lực, thích hợp lắp đặt nội thành, các vùng ven biển, ngập mặn...
- Cáp được thiết kế phù hợp để lắp đặt trên cột, trong nhà, bên ngoài, sử dụng cho mạng cục bộ, mạng thuê bao, hệ thống thông tin nội bộ, hệ thống thông tin đường dài.
- Lớp vỏ ngoài bằng nhựa HDPE, không bị suy giảm chất lượng do tia cực tím và bức xạ tử ngoại.
- Các thông số cáp đáp ứng theo tiêu chuẩn TCN 68-160:1996 và IEC, EIA
Tiêu chuẩn kỹ thuật cáp quang treo Singlemode 4FO chính hãng

a. Loại sợi : Đơn mốt ( SM ), chiết suất dạng bậc thang, sợi sản xuất đạt tiêu chuẩn ITU - T G652.D

b. Đường kính trường mốt : Giá danh định của đường kính trường mốt tại bước sóng  1310 nm ,nằm trong phạm vi 8,6 mm  đến 9,5mm;

c.  Sai số của đường kính trường mốt : Không vượt quá ± 0,7 mm giá trị danh định.

d.  Đường kính vỏ :

+ Giá trị đường kính vỏ danh định của sợi : 125 mm ;

+ Sai số của đường kính vỏ không vượt quá ± 1 mm giá trị danh định ;

e. Sai số đồng tâm của đường kính trường mốt : Sai số về độ đồng tâm của đường kính trường mốt tại bước sóng 1300 nm là 0,8mm;

f.  Độ tròn đều của vỏ : Độ không tròn đều của vỏ tối đa  2 %.

g.  Bước sóng cắt :Các giá trị λc và  λcc thỏa mãn các điều kiện:

+ 1100 nm < λc <  1280 nm;

+ λcc  ≤ 1260 nm;

h. Hệ số suy hao : Hệ số suy hao của sợi thỏa mãn các yêu cầu:

+ Tại vùng bước sóng 1310 nm :  < 0,40 dB/Km ;

+ Tại vùng bước sóng 1550 nm :  < 0,30 dB/Km;

i. Đặc tính suy hao tại bước sóng 1550 nm :

    Độ tăng  suy hao của sợi quấn lỏng 100 vòng với bán kính vòng quấn là  37,5 mm đo tại bước sóng 1550 nm : < 1dB.

j. Hệ số tán sắc của sợi :

k. Ứng suất (lực căng) phá hủy sợi : ≥ 0,69 GPa;

l. Độ dốc tán sắc về không cực đại : 0,093ps/nm2  x km.
Cấu trúc cáp 4FO Singlemode chính hãng



a .Cấu trúc cáp thuê bao:

+ Cấu trúc cáp quang treo 4 sợi đảm bảo đặc tính cơ học và đặc tính truyền dẫn của cáp ổn định  trong suốt quá trình lắp đặt và khai thác ;

+ Có khả năng chịu được tác động của môi trường;

+ Tạo điều kiện thuận lợi trong việc vận chuyển , lắp đặt dễ hàn nối và sửa chữa.


Cáp quang Multimode

Dây cáp quang multimode (hay có tên gọi khác là cáp quang đa mode) là một trong hai loại dây cáp phổ biến của cáp quang (bên cạnh cáp quang Singlemode) được sử dụng hiện nay và đang dần thay thế các sản phẩm cáp đồng trong hệ thống mạng cần tốc độ cao hiện nay. Multimode graded index (chiết suất bước): phần lõi có chỉ số khúc xạ giảm dần từ trong ra ngoài trong lớp cladding, các tia ở gần trục truyền chậm hơn các tia gần cladding, các tia di chuyển theo đường cong thay vì zig-zag. Ở loại này, xung sẽ ít bị méo dạng hơn do các chùm tia tại điểm hội tụ.
cầu thang inox Giá thành của cầu thang inox, Cầu thang inox khi sử dụng ngoài trời nếu không được vệ sinh định kỳ có thể bị hoen rỉ, oxi hóa chính vì thế bạn cần chú ý điều này trong quá trình sử
Sản xuất tấm grating Khi sản xuất tấm grating thép được xả thành các thanh la thép, Ngoài việc sản xuất tấm grating theo bản vẽ khách hàng yêu cầu, chúng tôi còn tư vấn thiết kế và khảo sát công trình miễn phí cho khách hàng khi có nhu cầu.

– Dây gia cường là 6 sợi dây thép dạng xoắn tăng cường sức căng cho cáp khi thi công.

– Lớp cách điện bao bọc sợi đồng được Học bằng nhựa PVC chống cháy hai màu trắng và đen rất dẻo dai và khó đứt.

– Lớp bọc chống nhiễu được làm nhôm mỏng giảm thiểu tối đa sự suy hao tín hiệu trên đường truyền.

– Ngoài cùng là lớp vỏ bao bọc được làm từ nhựa PVC màu xám ghi bền dẻo rất chắc chắn giúp bảo vệ các thành phần bên trong khỏi các tác động cơ học và từ môi trường bên ngoài. Trên vỏ cáp in nổi đầy đủ các thông tin của sợi cáp bao gồm hãng, đường kính và số mét cùng một số thông tin kĩ thuật khác.

– Cáp điều khiển 24AWG Alantek 2 Pair được sản xuất đáp ứng các tiêu chuẩn EU 2002/95 / EC (RoHS) về chất lượng và khả năng khó cháy của sợi cáp.

Cáp điều khiển Belden 16AWG speaker 1pair 8471 Cuộn (305m)

Cáp điều khiển Belden 16AWG một trong những loại cáp điều khiển Belden thương hiệu cáp điều khiển tín hiệu âm thanh nổi tiếng và quá đỗi quen thuộc với chúng ta, cáp Belden xuất hiện trong hầu hết mọi lĩnh vực của cuộc sống và công việc hiện nay.



Một trong số đó không thể bỏ qua đó chính là cáp điều khiển Belden 16AWG 1pair mã 8471 chiếu dài cuộn (305m).

Cáp điều khiển âm thanh Belden, cáp điều khiển 16AWG Speaker 1-pair . Cáp Belden 16AWG (16×30) dây dẫn đồng đóng hộp, polyethylene cách điện, cặp xoắn, lá chắn Beldfoil® tổng thể (100% bảo hiểm), 20 AWG dây đồng đóng hộp, áo khoác PVC và lớp bọc bạc giúp bảo vệ cáp giảm thiểu tối đa sự nhiễu và suy hao tín hiệu đảm bảo cho một đường truyền ổn định hơn trong những không gian môi trường khắc nghiệt.
Cấu tạo của cáp điều khiển 16AWG Speaker 1-pair

Không có quá nhiều những điểm khác biệt so với các loại cáp điều khiển trên thị trường, tuy nhiên Belden vẫn mang những nét riêng để tạo nên điểm nhấn với các ông lớn khác. Bạn có thể nhận thấy những điểm đó trong cấu tạo của sợi cáp.

– Dây truyền dẫn ( lõi truyền dẫn ) được Học bằng vật liệu đồng nguyên chất với nhiều sợi kết hợp với nhau dạng xoắn cặp được bao bọc bên ngoài với lớp dây cách điện từ nhựa PVC dẻo và có màu sắc để người dùng dễ dàng nhận biết

– Lớp bọc bạc chống nhiễu giúp dây cáp điều khiển có khả năng truyền tải tín hiệu tốt giảm thiểu tối đa sự suy hao tín hiệu.

– Lớp vỏ bọc dầy làm từ nhựa PVC có khả năng đàn hồi cao chịu được sức căng và nén tốt từ các tác nhân bên ngoài giúp bảo vệ cáp trước các yếu tố bên ngoài tốt hơn.

Cáp điều khiển Alantek là thương hiệu cáp điều khiển hàng đầu Việt Nam với tỉ lệ xuất hiện trong các công trình công nghiệp. Thương hiệu uy tín hàng đầu – chất lượng sản phẩm tiêu chuẩn…là những yếu tố đã giúp dòng cáp điều khiển alantek được các nhà thầu tin tưởng lựa chọn số 1.
Cáp điều khiển Alantek có chức năng gì?

Cáp điều khiển nói chung là dòng cáp của Alantek nói riêng được nghiên cứu và sản xuất ra để sử dụng ở trường hợp: Sợi cáp là dây dẫn tín hiệu thông tin truyền tải giữa đầu trung tâm với đầu hoạt động của bất kỳ một hệ thống máy móc nào đó.

Sở dĩ cáp điều khiển được áp dụng nghiên cứu và sản xuất riêng mà không thể sử dụng cáp mạng, cáp quang hay cáp điện vào thay thế. Chính bởi vì tính chất đặc trưng của các thông tin hiệu truyền tải cần một lớp lõi dẫn tín hiệu đặc biệt, và những lớp bảo vệ với số lõi đặc trưng riêng, khác biệt hoàn toàn với các dòng cáp khác.


Cấu tạo bên trong của sợi cáp điều khiển Alantek
Cáp điều khiển của Alantek có cấu tạo tương đối đặc biệt, thông thường bên trong một sợi cable control của hãng sẽ được cấu tạo gồm 4 lớp với 4 tác dụng khác nhau:

– Lớp vỏ bọc PVC: lớp vỏ này được Học bằng nhựa dẻo PVC cao cấp, có tác dụng bảo vệ các lớp cáp bên trong. Lớp vỏ có tính bền, chống cháy dẻo dai và chống chịu thời tiết ở mức tốt. Ngoài ra, lớp vỏ cáp điều khiển còn được Alantek khắc thông tin của sợi cáp và số mét lên để tiện cho việc cắt ghép thi công.

– Lớp dây thép gia cường chịu tải: nhằm gia tăng sự chịu tải của cáp điều khiển alantek khi lắp đặt ở các vị trí và khoảng cách xa. Alantek đã thêm vào bên trong sợi cáp một lớp thép chịu tải. Lớp lõi thép này có tác dụng bảo vệ sợi cáp khi thi công co kéo dài mà không bị đứt, tuy nhiên chúng ta vẫn phải lắp đặt cáp điều khiển theo độ dài tiêu chuẩn của nhà sản xuất đề ra.

– Lớp vỏ bọc chống nhiễu: lớp vỏ bọc chống nhiễu là sự cải tiến vượt trội có trên cáp điều khiển alantek, với lớp vỏ bạc cách nhiễu này, tín hiệu bên trong sợi cáp sẽ được truyền tải và đảm bảo tính ổn định hơn. Tín hiệu không bị suy hao trong quá trình truyền tải, giúp các thiết bị máy móc hoạt động ổn định và chính xác nhất, không gây ra độ trễ.

– Lõi tín hiệu: đây là lớp quan trọng nhất của sợi cáp, 3 lớp vỏ ở trên được nghiên cứu đều để bảo vệ lớp lõi này. Lớp lõi có cấu tạo bằng lõi bạc, lõi đồng tơ tùy vào từng model cáp. Một lớp lõi cáp điều khiển sẽ phân loại theo nhiều kiểu khác nhau về số lượng lõi, tiết diện lõi bên trong. Lõi cáp là yếu tố được Alantek nghiên cứu chi tiết nhất để có thể đưa ra những model cáp điều khiển với chất lượng tốt nhất, phù hợp với mọi tính chất công trình.
Lắp đặt cáp điều khiển control cable alantek ở đâu?



Cáp điều khiển nói chung và cable của Alantek riêng được lắp đặt và áp dụng tại các công trình điều khiển máy móc ở khắp mọi nơi trên toàn Thế Giới. Cáp được vận dụng lắp đặt để điều khiển các thiết bị mày móc, vận hành các hệ thống tự động. Độ chính xác và tốc độ truyền tải tín hiệu cao, cáp điều khiển alantek đã góp phần vào quá trình hiện đại hóa nền CN trên Thế Giới.

Bạn có thể bắt gặp cáp điều khiển alantek chính hãng được lắp đặt tại một số vị trí công trình cụ thể như: nhà xưởng, doanh nghiệp, công ty, bến cảng, tòa nhà…vv.

Mua cáp điều khiển Alantek

Tại sao là chúng tôi?

Cáp quang Multimode Cáp quang Multimode Cáp quang Multimode Cáp quang Multimode Cáp quang Multimode Cáp quang Multimode